Gombe Daily Reporters

Gombe Daily Reporters

Share

08/07/2025

ASUU ta dakatar da yajin aiki bayan gwamnatin tarayya ta biya albashin watan Yuni

Ƙungiyar Malaman Jami’o’i ta Ƙasa (ASUU) ta janye barazanar shiga yajin aikin da ta yi a baya, bayan biyan albashin watan Yuni 2025 ga membobinta da aka yi jinkiri.

Shugaban reshen ASUU na Jami’ar Abuja, Dr. Sylvanus Ugoh, ya tabbatar da hakan a wata hira da jaridar LEADERSHIP a ranar Talata.

Dr. Ugoh ya ce ƙungiyar ta dakatar da shirin janye ayyuka ne bayan da aka fara ganin albashin watan Yuni a asusun membobin kafin ƙarewar wa’adin ƙarfe 11:59 na dare da reshen ya bayar.

“Albashin watan Yuni na membobinmu ya fara shiga kafin ƙarshen wa’adin ƙarfe 11:59 na daren Litinin, 7 ga Yuli, 2025 da ASUU UniAbuja ta bayar. Don haka, reshen bai fara janye ayyuka ba k**ar yadda majalisar ƙungiya ta yanke a baya,” in ji Ugoh.

19/06/2025

Nasarorin Tsaro na Shugaba Tinubu: Jiragen Yaƙi 35 An Saya, Ƴan Ta’adda 13,500 An Kashe

Gwamnatin Shugaba Bola Ahmed Tinubu ta samu gagarumin ci gaba wajen ƙarfafa tsarin tsaron Najeriya ta hanyar zuba jari mai yawa a fannin soji da kuma haɗin gwiwar yaƙi da ta’addanci. A cewar Ministan Yaɗa Labarai, Mohammed Idris, gwamnati ta samu sabbin jiragen yaƙi fiye da 35, jiragen ruwa guda huɗu, da kuma isasshen mak**ai domin tallafawa ayyukan tsaro a faɗin ƙasar.

Wadannan matakai sun haifar da nasarar kashe ƴan ta’adda sama da 13,500, yayin da kimanin 120,000 daga cikinsu s**a mika wuya. Fiye da 17,000 daga cikin waɗanda s**a tuba an riga an sake haɗa su da iyalansu bayan an kammala shirin gyara hali da tarbiyya. Salon Shugaba Tinubu ya haɗa amfani da ƙarfi na soja da sauya tsarin leƙen asiri, haɗin kai da al’umma da kuma shawarwari da ƙasashen makwabta.

A yayin wata ziyarar kwanan nan zuwa Jihar Benue, Shugaba Tinubu ya bayar da umarnin gaggawa ga hukumomin tsaro bayan kai hare-haren da s**a yi sanadiyyar mutuwar mutane. Haka kuma ya amince da ƙirƙirar kwamitin zaman lafiya da zai haɗa da sarakunan gargajiya domin bincikar ainihin dalilan rikice-rikicen da samar da mafita mai ɗorewa.

Dabarar gwamnatin Tinubu ta haɗa ƙarfafa sojoji, haɗin gwiwar diflomasiyya da ƙasashen makwabta, da kuma shirye-shiryen zaman lafiya daga tushe, alamar ƙudurin Shugaban Ƙasa na dawo da cikakken tsaro a faɗin ƙasa.

13/06/2025

PDP za ta ji da matsalolinta – Martanin Saraki ga kalaman Tinubu kan 'yan adawa na ranar dimokradiyya

13/06/2025

JUNE 12: “Ku kira ni da duk sunan da kuke so,” Inji Tinubu, yana alƙawarin kare yancin faɗin albarkacin baki

Shugaba Bola Tinubu a ranar Alhamis ya yi alkawarin kare haƙƙin dimokuraɗiyya na ‘yan Najeriya na ‘yancin faɗar albarkacin baki.

A cikin jawabin Ranar Dimokuraɗiyya da ya gabatar a Majalisar Tarayya da ke Abuja, Shugaban ya ce wa jami’an tsaro kada su tsananta wa waɗanda ke s**ar manufofin gwamnatinsa da ake ganin ba su yi wa jama’a daɗi ba.

“Dimokuraɗiyya na buƙatar haƙuri da kalamai masu zafi da cin mutunci,” in ji Tinubu a gaban ‘yan majalisa daga Majalisar Dattawa da ta Wakilai.

“Ku kira ni da duk sunan da kuke so, ku faɗi abin da kuke so, amma ni zan ci gaba da kira ga dimokuraɗiyya ta kare haƙƙinku na yin hakan.”

Tinubu ya shawarci magoya bayansa da ‘yan majalisa su fifita tattaunawa fiye da mulkin danniya, su fifita shawo kan juna fiye da tilastawa, da kuma kare haƙƙoƙin jama'a fiye da amfani da ƙarfi.

Want your business to be the top-listed Media Company in Gombe?
Click here to claim your Sponsored Listing.

Website

Address

Gombe